A16 Vô Đối
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A16 Vô Đối

Học, học nữa, học mãi... Đuối, nghỉ... Năn nỉ, học lại...

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

KỊCH BẢN 49 NGÀY

Go down 
Tác giảThông điệp
bijou_bonbon
Level 3
Level 3
bijou_bonbon

KỊCH BẢN 49 NGÀY Empty
Bài gửiTiêu đề: KỊCH BẢN 49 NGÀY   KỊCH BẢN 49 NGÀY Empty10/08/10, 05:05 pm

KỊCH BẢN 49 NGÀY
10 giờ đêm ngày 29/10/2006
2 ng bố & mẹ ngồi trog phòng con traj.Thất thần,đau khổ,cả kjnh hoàng. Ko tjn vào cái chết of con mình & ko tjn vào những gì đag đọc.Cuốn sổ màu xanh,để ngay trên mặt bàn rất dễ nhìn thấy. Trag đầu tiên “Nhật ký”. Trag thứ 2,thứ 3, thứ 4……
8/9
Hôm nay bố mẹ bjk con đã nghiện.Cũng bjk vs địa vị of 2 ng ở cty,chuyện con nghiện ko thể bị tiết lộ:
-Mỗi ngày tao cho mày thêm 100k,đừng có đi cướp giật ở đâu. Học nốt lấy cái bằng rồi caj nghiện , tao để chỗ cho mày ở cty rồi. Con vs cái,sao mà ngu…….
9/9
Bố để tiền ở bàn ăn,3tr. 1 tháng. Lúc nào bố cũng đưa tiền cho con bằng cách ấy.Theo từng tháng và ko trực tiếp. Từ khj Lan đi du học,cả nhà ko ăn sáng cùng,ăn trưa tại cty,bữa tối hay vắng nhà vì bận tiếp khách.Dù ăn cùng cũng ít nói chuyện.Có lẽ con ko hợp vs bố mẹ.Hoặc Lan ko biết 1 số chuyện of 2 ng, ngôi nhà còn có vẻ vui nhờ nó.
10/9
Con nhớ ngày đầu tiên đi mẫu giáo,bố mẹ đều đi làm muộn để cùng đưa con đến lớp, dỗ con đến lúc ko còn khóc. Bộ đồng phục cấp 1 đc mẹ sửa lại cho vừa vs ng con.Chiếc xe đạp bố tặng làm quà sn khj con lên 10.Tất cả hiện lên trong làn khói. Chẳng có aj ở nhà h này.11h đêm.
…..
4/10
Ko bjk khj con chết sẽ thế nào.Ng ngoài sẽ bảo đáng đời “Cái ngữ con nhà giàu nghiện ngập,sống sung sướng ko thik,chết là đẹp.Nge nói còn cấp tiền cho nó nghiện nữa đấy”. bố mẹ mún giấu nhưng ng ta bjk con nghiện lâu rồi,chỉ là ko aj nói ra trước mặt họ.Họ cố tình giả vờ ko bjk hay họ lo 2 ng sock?
5/10
Con bắt đầu bỏ học khj bjk bố cùng cô Hằng-bạn mẹ.Và nghiện, lúc bjk mẹ ko đáng thương như con tưởng.Tất cả đều cùng cty.Pạn pè,đồng nghiệp. Muốn lật tung tất cả,phá vỡ tất cả.Nhưng con làm đc gì?Aj cũng mún diễn trọn vaj diễn of mình.Bên ngoài thành đạt, bên trong hp.
……..
27/10
-tháng 6 ra trường rồi,hay giờ lấy vợ cho nó đi?
-Cô điên à?Nghiện ngập như nó….
-thế mới cần,có vợ nó sẽ phải caj nghiện đc.Mình lấy lí do 2 đứa lấy nhau bây giờ để sau cùng xjn vào cty.
-Đứa nào bjk nó nghiện mà lại lấy?Dùng tiền à?
-Con gái ông Thân ấy,cũng đh 3 năm rồi.Mình cho ông ta làm việc, lại cho vay 30tr xây nhà năm ngoái, h lại lo việc cho con gái.Mỡ,chỉ việc đến mà xơi
-Này hồi đó cô gây taj nạn làm chết mẹ nó rồi pỏ chạy,sợ quả páo nên giúp ông ta. Sao h còn dám làm thế?
-Thì có làm hại gì đâu.Mình nuôi nó ăn học,lo việc làm.Bố chồng là phó GĐ,mẹ chồng là trưởng ban nữ công.Muốn gì nữa?Khối đứa đâm đầu vào, thế là phúc cho nó.
9 h sáng 28/10
1 vụ taj nạn ôtô xảy ra trên đường cao tốc Thăng Long-Nội Bài.Lái xe chết ngay tại chỗ.Ng ta tìm thấy đtdđ để trog 1 cái hộp ở ghế sau.Sđt of “bố” là số 1.Liên lạc ngay lập tức.
Ko có dấu hiệu of rượu bia,ko tránh xe đi ngược chiều,xe ko bị hỏng hóc trước đó.Ko thấy dấu đạp fanh.Kết luận :TỰ TỬ.
Chỉ 2 ng bố &mẹ bjk điều đó.Họ hàng ko bjk.Ng ngoài đến viếng &tỏ lòng thương tiếc thật sự.Cái chết đến nhanh quá,giá mà sida thì cũng phải đc vài năm.Khổ.Cô e gái du học ở Anh chưa về kịp.Khổ….
Đôi vợ chồng thất thần bên nấm mộ.Bao nhju ng đến viếng,bao nhju mối qhệ thường ngày,bỗng nhiên ko còn qtrọng như ngày thường.Tuy ko aj hẹn aj, họ cũng gặp nhau ở trog phòng of con traj.Cùng nhau khóc.Cùng đau khổ……
8h sáng 28/10
Chiếc xe đang đi với vận tốc 90 km/h.Tại sao?Tại sao?Nó khóc.Hận!Nó ko mún phải hận aj cả,nhưng cũng ko thể yêu thương đc.Đúng 49 ngày kể từ khj họ bjk nó nghiện.Nó thức cả đêm hôm wa để viết xog nhật kí cho cả 49 ngày đó.
Viết để họ bjk những điều mà họ tưởng nó ko bjk.Họ đã dùng nhiều cách,cả khôn khéo lẫn thủ đoạn để có vị trí như bj h.Họ đang diễn vở GĐ hp cả ở trog & ngoài nha. Biết họ đã quên lâu rồi ngày xưa,hoặc họ ko mún nhớ,có khj ko thể nhớ
100 km/h
Nhưng sao họ tàn nhẫn đến vậy?Gây ra tội ác rồi đền bù bằng tiền bạc 1 cách bình thản.Đâu thể đền bù 1 ng vợ,1 ng mẹ.Đâu đền đc sự đau khổ đến tiều tụy of bác Thân.Càng ko thể bù cho sự gắng gượng of Vy khj cố gắng an ủi,chăm sóc cha.
115 km/h.
Họ ko bjk nó chết trog nỗi căm hận chính bố mẹ mình.Nó luôn dành cho Vy 1 tình cảm mà nó bjk ko phải là tình anh em hay pè pạn.Nó lun mong Vy đc hp dù ko phải do nó 1 thằng nghiện mang lại.Vậy mà họ lại toan tính như thế.Phẫn nộ.
130 km/h.
Họ đã luôn sắp đặt cuộc đời of chính họ,cuộc đời of e nó &nó.Còn tự cho phép mình cái quyền thay đổi cuộc đời of những ng khác.Bây h nó làm lại.1 cuốn nhật ký với những dòng chữ vừa đau khổ vừa bất hạnh của đứa con traj 21 tuổi,chỉ có 49 ngày.Nó viết lại kịch bản cho vở kịch of họ.
Hơn 160 km/h.
Ng chết đã chết rồi,ng sống phải sống như thế nào?Kịch bản ko viết điều đó.
Họ đốt.8h sáng maj Lan sẽ về đến nhà.Con bé ko bjk gì cả,ko đc bjk.Phải diễn tiếp thuj.
Nguyễn Thị Cẩm Thúy

KỊCH BẢN 49 NGÀY
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ngày thi gần kề ...... lo sợ
» Tham khảo các tour du lịch
» A16 những ngày cuối năm đây!!